เมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2566 แม่ทัพน้อยที่ 2 มอบหมายให้ พลตรี ปิยะพณห์ ฐิตวัฒนานนท์ รองแม่ทัพน้อยที่ 2 ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรฯ ถวายพระราชกุศล ณ ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี และร่วมพิธีวางพวงมาลาฯ ถวายราชสักการะ เป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ หอประชุมเปรมติณสูลานนท์ ศาลากลางจังหวัดนครราชสีมา อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา โดยมี ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในพิธีฯ
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387803004_698991328928924_8107562179015600113_n-1024x686.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387804883_698991358928921_2269181887112214279_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387809704_698991458928911_5768284634516653786_n-1024x722.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387810112_698991175595606_2416535490390144819_n-1024x719.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387817750_698991468928910_1059748737772467053_n-1024x767.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387821170_698991078928949_656479116041349491_n-1024x731.jpg)