พลโท บุญสิน พาดกลาง แม่ทัพน้อยที่ 2 และ พลตรี ปิยะพณห์ ฐิตวัฒนานนท์ รองแม่ทัพน้อยที่ 2 พร้อมด้วยภริยา ร่วมพิธีเนื่องในวันนวมินทรมหาราช ซึ่งเป็นวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร 13 ตุลาคม 2566 ประกอบด้วย พิธีทำบุญตักบาตร เจริญพระพุทธมนต์ฯ ถวายเป็นพระราชกุศล, พิธีวางพวงมาลาฯ เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ และกิจกรรมบริจาคโลหิต ถวายเป็นพระราชกุศล โดยมีแม่ทัพภาคที่ 2 เป็นประธานในพิธีฯ เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2566 ณ ค่ายสุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387213208_698432452318145_742242997072419869_n-1-1024x712.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387786329_698432625651461_6909101152817567058_n-1-1024x701.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387798723_698432222318168_2889442333920493496_n-1-1024x700.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387807589_698432552318135_3938761591806166463_n-1-1024x722.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/10/387836332_698432202318170_8115897466214699154_n-1-1024x700.jpg)