เมื่อวันที่ 28 กันยายน 2566 ณ กองบัญชาการกองทัพน้อยที่ 2 ค่ายสุรนารี อำเภอเมืองฯ จังหวัดนครราชสีมา ได้จัดพิธีรับ-ส่ง หน้าที่ แม่ทัพน้อยที่ 2 ระหว่างพลโท ธวัชชัย แจ้งประจักษ์ แม่ทัพน้อยที่ 2 (ท่านปัจจุบัน) กับ พลตรี บุญสิน พาดกลาง แม่ทัพน้อยที่ 2 (ท่านใหม่) โดยมีผู้บังคับบัญชา, นายทหารสัญญาบัตร, นายทหารชั้นประทวน และทหารกองประจำการร่วมในพิธีอย่างพร้อมเพรียง
![กองบัญชาการกองทัพน้อยที่ 2](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2021/10/cropped-head_1-2.png)
กองบัญชาการกองทัพน้อยที่ 2
2nd ARMY CORPS