“ คุณธรรม นำชีวิต “เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2566 หลวงพ่อกัณหา สุขกาโม จากวัดป่าทรัพย์ทวีธรรมาราม อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา ได้กรุณาบรรยายธรรมเรื่อง “ การน้อมนำธรรมะมาใช้ในการพยาบาล” เพื่อพัฒนาบุคลากรและนักศึกษาให้มีคุณธรรมจริยธรรมในการดำรงชีวิตประจำวันได้อย่างมีความสุข โดยมี ดร.นิสากร วิบูลชัย ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครราชสีมา เป็นประธานในพิธีฯ ในการนี้ พลโท บุญสิน พาดกลาง แม่ทัพน้อยที่ 2 ได้เข้าร่วมรับฟังการบรรยายธรรม และร่วมสนทนาธรรม ในกิจกรรมครั้งนี้ด้วยณ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี นครราชสีมา
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/12/414199354_742034197957970_2851261718563747078_n-1024x693.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/12/414214231_742034284624628_8185940012969589184_n-1024x673.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/12/414235064_742034424624614_1744749434319329956_n-1024x697.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/12/414315891_742034207957969_2001209764684234341_n-1024x764.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2023/12/414323654_742034281291295_2681937872355806412_n-1024x683.jpg)