” ทน.2 เปิดการฝึกอบรมวิชาชีพระยะสั้น เพิ่มทักษะเพื่ออนาคต “เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ทหารกองประจำการได้มีทักษะ ความรู้ความสามารถ สามารถนำไปใช้ ให้เกิดประโยชน์ต่อตนเองและชุมชนได้ ทั้งในห้วงประจำการและหลังจากปลดประจำการ สามารถนำไปใช้ต่อยอดในการประกอบอาชีพในอนาคต ณ ห้องอบรม กองร้อยกองบัญชาการ กองทัพน้อยที่ 2
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/421230329_758274843000572_6057201568388068090_n-1024x753.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/421384001_758274856333904_1512310423712192775_n-1024x695.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/421386230_758274929667230_7943385807393879572_n-1024x702.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/421386585_758274559667267_2691307118250757620_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/421406518_758274749667248_1457164785636168323_n-1024x733.jpg)