” กองทัพน้อยที่ 2 ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ 2567 “เมื่อวันที่ 4 มกราคม 2567 โดยมี พลโท อดุลย์ บุญธรรมเจริญ แม่ทัพภาคที่ 2 เป็นประธานฯ พร้อมด้วย คุณพรชนก บุญธรรมเจริญ ประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขากองทัพภาคที่ 2, คณะนายทหาร, แม่บ้านทหารบก สาขากองทัพภาคที่ 2 กำลังพล และพนักงานราชการ ร่วมพิธีฯ เพื่อส่งเสริม สืบสานเทศกาลงานประเพณี ศิลปวัฒนธรรมการแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อผู้มีพระคุณ และเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ตนเอง, ครอบครัวและเหล่ากำลังพลทุกนาย ต้อนรับปีใหม่ 2567และในโอกาสนี้ แม่ทัพน้อยที่ 2 และประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขากองทัพน้อยที่ 2 ได้นำกำลังพล กล่าวอวยพร, มอบกระเช้าของขวัญปีใหม่ และขอรับพรจากแม่ทัพภาคที่ 2 ณ ห้องศรีพัชรินทร สโมสรร่วมเริงไชย ค่ายสุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416518934_747297000765023_6425242187862849478_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416549793_747296667431723_4829285555962835165_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416604319_747296834098373_58250544839465703_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416705911_747296590765064_7960814185931396195_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416940037_747296657431724_5909547851870900151_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416664924_747296927431697_1371791037105651577_n-1024x683.jpg)
![](http://corps2.com/website/wp-content/uploads/2024/01/416491039_747296597431730_9112046878964347566_n-1024x683.jpg)